dang-ky-kinh-doanh-chi-nhanh-van-phong-dai-dien

Câu hỏi: Hiện nay công ty chúng tôi đang hoạt động các ngành nghề ” Khám bệnh, chữa bệnh chuyên khoa tai, mũi, họng, mắt. Sản xuất thuốc, hoá dược và dược liệu, bán buôn thuốc. Bán lẻ thuốc. Dịch vụ bảo quản và dịch vụ kiểm nghiệm thuốc ” có tất cả là 3…

ma-nganh-kinh-doanh

Câu hỏi: Tôi thành lập công ty chuyên kinh doanh các loại đàn như : ghi ta và các loại nhạc cụ, các loại phụ kiện kèm theo như dây đàn, khóa đàn ….nhưng không biết đưa vào mã ngành nào. Có quy định số vốn tối thiểu là bao nhiêu không ? Xin vui…

chuyen-nhuong-cong-ty-dich-vu-bao-ve

Câu hỏi: Chào Anh Chị ! Tôi là chủ sở hữu và người đại diện pháp luật và là giám đốc Công ty TNHH MTV kinh doanh dịch vu bảo vệ. Nay, tôi muốn chuyển qua một người khác là chủ sở hữu, người đại diện pháp luật,chức danh giám đốc. Xin Anh chị cho…

sap-nhap-cong-ty-co-phan-va-cong-ty-tnhh-mot-thanh-vien

Câu hỏi: Sáp nhập công ty cổ phần và công ty TNHH MTV cần làm những thủ tục hay chứng từ gì? Câu trả lời: Luật doanh nghiệp, Nghị định và Thông tư hướng dẫn liên quan không quy định việc sáp nhập công ty từ 2 loại hình doanh nghiệp khác nhau Trân trọng.

viec-dung-ten-trong-ban-dang-ky-kinh-doanh

Câu hỏi: Công ty cổ phần được thành lập trên 3 năm đến nay muốn tăng vốn điều lệ và tiếp nhận cổ đông mới thì cổ đông đó có được đứng tên trong bản đăng ký kinh doanh đó không? Câu trả lời: Căn cứ Ðiều 84.5 Luật Doanh nghiệp thì: Trong thời hạn…

nguoi-nuoc-ngoai-muon-gop-von-vao-cong-ty-viet-nam

Câu hỏi: Tôi xin hỏi: công ty tôi là công ty Việt nam. Công ty TNHH 1 thành viên, nay có người nước ngoài muốn góp vốn. Xin cho tôi biết thủ tục của trường hợp này như thế nào.? Chân thành cảm ơn! Câu trả lời: Sở Kế hoạch và Ðầu tư TPHCM phúc…

noi-dung-moi-sua-doi-bo-sung-cua-luat-thue-thu-nhap-ca-nhan

Luật Thuế thu nhập cá nhân (TNCN) số 04/2007/QH12 có hiệu lực thi hành từ ngày 1/1/2009. Sau hơn 4 năm triển khai thực hiện đã góp phần đảm bảo công bằng xã hội, thống nhất các quy định về thuế áp dụng đối với cá nhân có thu nhập; góp phần đảm bảo nguồn…

chinh-sach-moi-ve-in-phat-hanh-hoa-don

Thực hiện việc giao quyền tự chủ cho các tổ chức, doanh nghiệp, đơn vị sự nghiệp về việc in, phát hành và sử dụng hoá đơn bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ đến nay đã thu được rất nhiều kết quả khả quan, tạo điều kiện thuận lợi cho người SXKD, góp phần…

chinh-sach-thue-gtgt

Ngày  17 tháng 5 năm 2013, Bộ Tài chính đã ban hành Thông tư số 65/2013/TT-BTC sửa đổi, bổ sung Thông tư số 06/2012/TT-BTC ngày 11/01/2012 hướng dẫn thi hành Nghị định số 123/2008/NĐ-CP ngày 08/12/2008 và Nghị định số 121/2011/NĐ-CP ngày 27/12/2011 của Chính phủ về thuế giá trị gia tăng (GTGT); Cụ thể…

thong-tu-ve-hoa-don

Từ ngày 01/6/2014, Thông tư 39/2014/TT-BTC sẽ có hiệu lực, thay thế cho Thông tư 64/2013/TT-BTC. VTAX tổng hợp lại một số nội dung mới nổi bật của Thông tư mới này như sau: 1. Cá nhân không được tạo hóa đơn GTGT Quy định tại khoản 2 Điều 3 của Thông tư này đã…

Page 17 of 17 1 15 16 17
2015 © Copyright - by www.vtaxcorp.com