Câu hỏi:

Công ty em là Công ty TNHH MTV, vừa mới bổ sung ngành nghề kinh doanh là du lich – mã: 7911 – 7912 – 7920 (không phải ngành kinh doanh Chính của cty) và có Tăng vốn điều lệ từ 300 triệu lên 1 tỷ, xong (đã có giấy phép mới). Em xin hỏi là em có cần phải đăng Bố cáo trên cổng thông tin của Sở Kế Hoạch Đầu Tư hay không?, hay em có thể đăng thông báo ở bất kỳ báo nào cũng được (ví dụ: báo mua bán) có được không? Mong được giải đáp giúp. Em xin chân thành cảm ơn.

Trả lời:

Theo quy định tại Điều 56 Thông tư số 01/2013/TT-BKHĐT ngày 21/1/2013 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư hướng dẫn về đăng ký doanh nghiệp, doanh nghiệp có thể đề nghị công bố nội dung đăng ký doanh nghiệp trên Cổng thông tin đăng ký doanh nghiệp quốc gia theo các phương thức sau:

1. Trực tiếp tại Phòng Đăng ký kinh doanh cấp tỉnh. Sau khi tiếp nhận yêu cầu đăng tải công bố nội dung đăng ký doanh nghiệp, Phòng Đăng ký kinh doanh cấp tỉnh chuyển yêu cầu cho Trung tâm hỗ trợ nghiệp vụ đăng ký kinh doanh thuộc Cục Quản lý đăng ký kinh doanh để xử lý đăng tải trên Cổng thông tin đăng ký doanh nghiệp quốc gia.

2. Trực tiếp tại Trung tâm hỗ trợ nghiệp vụ đăng ký kinh doanh thuộc Cục Quản lý đăng ký kinh doanh.

3. Thông qua Cổng thông tin đăng ký doanh nghiệp quốc gia.

2015 © Copyright - by www.vtaxcorp.com