Câu hỏi:

Xin chào Anh/Chị, Công ty em muốn thay đổi trụ sở, tuy nhiên địa chỉ mới mà Công ty muốn chuyển lại là địa chỉ nhà trong chung cư. Theo em có tìm hiểu thì không được phép chuyển, nhưng trên thực tế em thấy trong chung cư đó có nhiều bảng hiệu công ty và có hoạt động ở chính chung cư đó luôn. Vậy thì cho em hỏi là bên em có được đăng ký thay đổi về địa chỉ nhà chung cư không? Chung cư này là chung cư có mục đích để ở.

Trả lời:   

Căn cứ khoản 11 Điều 6 Luật Nhà ở số 65/2014/QH13 ngày 25/11/2014 về các hành vi bị nghiêm cấm thì “Sử dụng căn hộ chung cư vào mục đích không phải để ở; sử dụng phần diện tích được kinh doanh trong nhà chung cư theo dự án được phê duyệt vào mục đích kinh doanh vật liệu gây cháy, nổ, kinh doanh dịch vụ gây ô nhiễm môi trường, tiếng ồn hoặc các hoạt động khác làm ảnh hưởng đến cuộc sống của các hộ gia đình, cá nhân trong chung cư theo quy định của Chính phủ”. Do địa chỉ mà doanh nghiệp dự định chuyển đến là chung cư có mục đích sử dụng để ở nên đề nghị doanh nghiệp chọn địa chỉ khác. Trân trọng

Mời các bạn xem thêm:

Góp vốn thành lập doanh nghiệp

Nộp giấy chứng nhận ĐKDN trong hồ sơ thay đổi không?

2015 © Copyright - by www.vtaxcorp.com